Procurement Department

Hot Issues
การยกเลิกการวางบิล - การรับเช็คค่าสินค้า
Location
สำนักงานกรุงเทพฯ
555/2 ศูนย์เอนเนอร์ยี่คอมเพล็กซ์ อาคาร บี ชั้น 6 ถนนวิภาวดีรังสิต แขวงจตุจักร เขตจตุจักร กรุงเทพฯ 10900
66 (0) 2649–7000 , 66(0) 2649–7777
66 (0) 2649–7001
สำนักงานระยอง
299 หมู่ 5 ถนนสุขุมวิท ตำบลเชิงเนิน อำเภอเมืองระยอง จังหวัดระยอง
(038) 611333 ,613571-80
(038) 612812-3
Contact

สำนักงานกรุงเทพฯ

SERVICES & SUPPORTS SECTION
Mr. Sukit Atthaprasertkul – Assist Vice President
Phone:
E-mail: sukit@irpc.co.th
CONTRACTOR & CONSTRUCTION
Ms. Vallapaporn A.
Phone: +66 (0) 2649 - 7422
E-mail: vallapaporn@irpc.co.th
PROCUREMENT SERVICES & SUPPORTS
Ms. Busabong S.
Phone: +66 (0) 2649 – 7425
E-mail: busabong@irpc.co.th
PROCUREMENT RAYONG MATERIALS
Ms. Weeruthai S.
Phone: +66 (0) 3861 – 1333 Ext: 1803
E-mail: weeruthai@irpc.co.th
SERVICES
Ms. Sukjai T.
Phone : +66 (0) 3861 – 1333 Ext.1802
E-mail: Sukjai@irpc.co.th
CHEMICAL & PLANNING SECTION
Ms. Kornwika Siwakoses – Department Manager
Phone: +66 (0) 2649-7402
E-mail: kornwika@irpc.co.th
PETROLEUM
Ms. Piyaporn T. Phone: +66 (0) 2649 – 7415
PHONE: +66 (0) 2649-7402
E-mail: piyaporn@irpc.co.th
PETROCHEMICAL
Ms. Somsri W.
Phone: +66 (0) 2649 – 7423
E-mail: somsri@irpc.co.th 
PROCUREMENT PLANING & EVALUATION
Mr. Kanit M.
Phone: +66 (0) 2649 –7408
E-mail: kanit@irpc.co.th
MATERIALS & SYSTEMS SECTION
Ms. Sodsri Pietersz – Department Manager
Phone: +66 (0) 2649-7474
E-mail: sodsri@irpc.co.th 
ELECTRICALS
Ms. Nitchupa S. Phone: +66 (0) 2649 – 7403
PHONE: +66 (0) 2649-7474
E-mail: nitchupa@irpc.co.th 
INSTRUMENTS
Ms. Jintana S.
Phone: +66 (0) 2649 – 7403
E-mail: jintana_s@irpc.co.th 
MECHANICAL – MACHINERY & SPARE PARTS
Ms. Kannikar A.
Phone: +66 (0) 2649 – 7444
E-mail: kannikar@irpc.co.th 
MECHANICAL – EQUIPMENT & CONSUMABLE PARTS
Ms. Suratchaneekorn S.
Phone: +66 (0) 2649 – 7404
E-mail: suratchaneekorn@irpc.co.th 
 
Place of Delivery & Payment
- การส่งสินค้า
- สถานที่ส่งสินค้า
- การรับเช็คค่าสินค้า
Projects On Hand
- การส่งสินค้า
- สถานที่ส่งสินค้า
- การรับเช็คค่าสินค้า
General terms and Conditions
- เงื่อนไขมาตราฐานสำหรับการทำสัญญา
Introducing your Company

แบบฟอร์ม


เอกสารแนบ
กรุณากรอกข้อมูลที่มีสัญลักษณ์นี้ ให้ครบทุกช่อง

 


FAQ

คำถาม - คำตอบ

ถาม
สถานที่จัดส่งสินค้าของบริษัทฯ ไออาร์พีซี และบริษัทฯ ในเครือมีที่ใดบ้าง
ตอบ
สำนักงานกรุงเทพฯ จัดส่งที่ฝ่ายจัดส่ง ชั้น 11 อาคารเล้าเป้งง้วน 1 (LPN TOWER 1) * ในกรณีที่สินค้ามีขนาดใหญ่มีจำนวนมากหรือมีน้ำหนักมากให้ทำการจัดส่งที่ลาน จอดรถ พระราม3 ทุกวันจันทร์ วันพุทธและศุกร์ เวลา 10.00 – 12.00 น ติดต่อแผนกจัดส่งสำนักงานกรุงเทพฯ ต่อ 7040 และ 7041 สำนักงานระยอง จัดส่งสินค้าตามสโตร์ที่ระบุในเอกสารใบสั่งซื้อ แผนที่โรงงานระยอง
ถาม
การติดต่อรับเช็คของบริษัทฯ ไออาร์พีซี และบริษัทฯ ในเครือ
ตอบ
บริษัท ไออาร์พีซี กรณีเงื่อนไขการชำระเงินเป็นเครดิต 30, 45, 60 หรือ 90 วัน ติดต่อรับเช็คที่ธนาคารทหารไทยสำนักงานใหญ่
เบอร์โทรศัพท์ (02) 299-2176, (02) 2992572 หากผู้ขายมีความประสงค์จะรับเช็คที่จังหวัดระยองติดต่อรับเช็คได้ที่ธนาคาร - ทหารไทยสาขาระยอง กรณีเงื่อนไขการชำระเงินเป็นเงินสด ติดต่อรับเช็คเงินสดได้ที่อาคาร SUN TOWERS B ชั้น 23 แผนกการเงิน - เบอร์โทรศัพท์ (02)649-7000 ต่อ 7851 บริษัท ไทยเอบีเอส กรณีเครดิตและเงินสดติดต่อรับเช็คเงินสดได้ที่อาคาร SUN TOWERS B ชั้น 23 แผนกการเงิน เบอร์โทรศัพท์ (02) 649-7000 ต่อ 7850
ถาม
การสมัครเข้ามาเป็นผู้ขายของบริษัทฯ ไออาร์พีซี และบริษัทฯ ในเครือ ต้องใช้เอกสารใดบ้าง
ตอบ

1. สำเนาเอกสาร ภพ. 20 / ภพ. 09 (ในกรณีบุคคลธรรมดาใช้สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน)
2. หนังสือรับรองบริษัทฯ ฉบับล่าสุด
3. Company's Profile